Menene ƙarfin maganadisu na electromagnet mai alaƙa da shi?
Sashe na 1 Yadda ake lissafta ƙarfin electromagnet?
Da farko, muna buƙatar fahimtar yadda magnetism na electromagnet ke haifar da shi. Filin maganadisu na solenoid tare da wutar lantarki yakamata ya zama B=u0*n*I bisa ga dokar Biot-Savart. B=u0*n*I , B shine ƙarfin induction na maganadisu, u0 shine akai-akai, n shine adadin juyi na solenoid, kuma ni ne halin yanzu a cikin waya. Saboda haka, girman filin maganadisu yana ƙayyade ta halin yanzu da adadin juyi na solenoid!
Sashe na 2: Sanin Gina electromagnet da ka'idar aiki?
Electromagnet ko solenoid kalmomi ne na gaba ɗaya don kowane nau'in masu kunna wutan lantarki.
Ainihin, electromagnets ko solenoids sune na'urori waɗanda ke samar da filin maganadisu ta hanyar na'ura mai ƙarfi, suna jagorantar ta ta sassan ƙarfe masu dacewa tare da tazarar iska. Anan, an ƙirƙiri sandunan maganadisu tsakanin abin da ƙarfin maganadisu na jan hankali, ƙarfin maganadisu, ya yi nasara.
Idan ba a yi amfani da halin yanzu a kan nada ba, ba a samar da ƙarfin lantarki; idan an daidaita ƙarfin nada, ana iya daidaita ƙarfin maganadisu. Dangane da ginin sassa na ƙarfe, ana amfani da ƙarfin maganadisu don aiwatar da motsi na layi ko jujjuya ko don aiwatar da ƙarfi akan abubuwan da aka gyara, lalata ko gyara su.
Sashe na 3, maɓallan suna shafar ƙarfin maganadisu?
Akwai manyan abubuwa guda biyar waɗanda ke shafar ƙarfin maganadisu na electromagnet:
3.1 yana da alaƙa da adadin juyawa na solenoid coil rauni a cikin bobbin. Ana iya canza adadin juyawa na solenoid coil ta hanyar wayoyi don daidaita girman ƙarfin maganadisu.
3.2 Yana da alaƙa da wutar lantarki da ke wucewa ta wurin mai gudanarwa. Ana iya canza abin da ke wucewa ta hanyar madubi ta hanyar zamewa da rheostat, kuma ana iya ƙara yawan halin yanzu ta hanyar ƙara yawan wutar lantarki. Ƙarfin ƙarfi, mafi ƙarfi.
3.3 baƙin ƙarfe na ciki zai shafi ƙarfin solenoid shima. Maganar maganadisu tana da ƙarfi idan akwai jigon ƙarfe, kuma mai rauni lokacin da babu baƙin ƙarfe;
3.4. Yana da alaƙa da kayan maganadisu mai laushi na madaidaicin ƙarfe na madugu.
3.5 Haɗin ɓangaren ɓangaren ƙarfe na ƙarfe zai shafi ƙarfin maganadisu kuma.
Summery: lokacin ƙirƙirar solenoid actuator, ƙarfi da tsawon rayuwa gami da ƙayyadaddun bayanai, idan kuna son yin naku mai solenoid actuator, ƙwararren injiniyan mu zai so sadarwa da magana da ku don shawarwarin ƙwararru.